Latest history News

Mother's Day 2024: यावर्षी कधी आहे मदर्स डे? जाणून घ्या का साजरा केला जातो हा दिवस

Mother's Day 2024: यावर्षी कधी आहे मदर्स डे? जाणून घ्या का साजरा केला जातो हा दिवस

Monday, May 6, 2024

International Carrot Day: दरवर्षी का साजरा केला जातो जागतिक गाजर दिवस? हा आहे इतिहास

International Carrot Day: दरवर्षी का साजरा केला जातो जागतिक गाजर दिवस? हा आहे इतिहास

Thursday, April 4, 2024

Good Friday 2024 date, history, significance, why Christians observe it and all you need to know.

Good Friday 2024: गुड फ्रायडे का साजरा केला जातो? काय आहे या दिवसाचं महत्त्व? जाणून घ्या

Friday, March 29, 2024

Holi 2024: When is Holi? Find out all you need to know about the festivals of colours inside.

Holi 2024: आपण होळी का साजरी करतो? जाणून घ्या रंगांच्या सणाचा इतिहास आणि महत्त्व!

Saturday, March 23, 2024

Every year, World Down Syndrome Day is observed on March 21.

World Down Syndrome Day 2024: वर्ल्ड डाऊन सिंड्रोम दिवस साजरा करणे का आहे गरजेचा?

Thursday, March 21, 2024

राष्ट्रीय सुरक्षा दिवस - इतिहास आणि महत्त्व

National Safety Day 2024: का साजरा केला जातो राष्ट्रीय सुरक्षा दिवस? जाणून घ्या इतिहास

Monday, March 4, 2024

आंतरराष्ट्रीय मातृभाषा दिन इतिहास, थीम आणि महत्त्व

International Mother Language Day 2024: का साजरा केला जातो आंतरराष्ट्रीय मातृभाषा दिन, जाणून घ्या इतिहास आणि महत्त्व

Wednesday, February 21, 2024

भारताला स्वातंत्र्य मिळावं यासाठी टिळकांनी दिली होती लेबर पार्टीला २ हजार पौंडची देणगी

भारताला स्वातंत्र्य मिळावं यासाठी टिळकांनी दिली होती लेबर पार्टीला २ हजार पौंडची देणगी

Wednesday, February 14, 2024

व्हॅलेंटाईन वीक - रोझ डेचा इतिहास आणि महत्त्व

Rose Day 2024: व्हॅलेंटाईन वीकच्या पहिल्या दिवशी रोझ डे का साजरा केला जातो? जाणून घ्या त्याचा इतिहास आणि महत्त्व

Tuesday, February 6, 2024

व्हॅलेंटाइन डेचा इतिहास

Valentine Day 2024: १४ फेब्रुवारीलाच का साजरा केला जातो व्हॅलेंटाइन डे? जाणून घ्या यामागचा रंजक इतिहास

Friday, February 2, 2024

history and significance behind sign language

World Braille Day: ब्रेल म्हणजे काय? जाणून घ्या सांकेतिक भाषेमागचा इतिहास आणि महत्त्व!

Thursday, January 4, 2024

Savitribai Phule Motivational Thoughts

Savitribai Phule Jayanti: जाणून घ्या देशातील पहिल्या महिला शिक्षिकेच्या संघर्षाची कथा आणि त्यांचे अनमोल विचार!

Wednesday, January 3, 2024

Indian Navy Day 2023 Celebration

Indian Navy Day: भारतीय नौदल जगातील टॉप १० नौदलांपैकी आहे एक, जाणून घ्या दिवसाचा इतिहास

Monday, December 4, 2023

Children Day history and significance

Children's Day 2023: बालदिन का साजरा केला जातो? जाणून घ्या दिवसाचा इतिहास आणि महत्त्व

Monday, November 13, 2023

International Teachers Day 2023

World Teacher's Day: कशी झाली जागतिक शिक्षक दिनाची सुरुवात? जाणून घ्या रंजक इतिहास!

Wednesday, October 4, 2023

Shaheed Bhagat Singh

Bhagat Singh Jayanti : देशाच्या स्वातंत्र्य लढ्यातील वादळ… भगतसिंग यांच्याशी संबंधित १० महत्त्वाच्या गोष्टी

Thursday, September 28, 2023

National Iced Tea Day 2023

National Iced Tea Day: वेगवेगळ्या प्रकारचे चहा चाखायला आवडतात? आइस टी चे हे प्रकार ट्राय करा

Monday, July 10, 2023

Antique Chair HT

Antique Chair : हीच आहे का ‘सत्तेची खुर्ची’ ? कारण खरेदी केली ४ हजारात विकली ८२ लाखात, पाहा ऐतिहासिक खुर्ची

Thursday, June 15, 2023

Todays History

Today in History: पहिल्या भारतीय महिला डॉक्टरांचा जन्म ते अन्य घटना घडल्या आहेत ३१ मार्चच्या इतिहास

Friday, March 31, 2023

३० मार्चचा इतिहास

Today in History: राजस्थान दिवस ते रौलेट विरोधी आंदोलन… ३० मार्च हा दिवस आहे अनेक घटनांचा साक्षीदार

Thursday, March 30, 2023