सरकारी नोकरी हा सहसा सुखाचा आधार मानला जातो, पण यूपीच्या कानपूरमध्ये सरकारी नोकरी नवरा-बायकोच्या नात्यात दुरावा आणि कुटुंब तुटण्याचं कारण बनली आहे. प्रत्यक्षात नोकरी मिळाल्यावर विवाहिता सासरचे घर सोडून माहेरी गेली. कारण विचारले असता ती महिला तिथेच राहून काम करेल, असे तिने सांगितले. जेव्हा तिला वाटेल तेव्हा ती आपल्या नवऱ्याकडे येईल. पत्नी आता एक कोटी रुपयांची मागणी करत असल्याचा आरोप आहे.
ही घटना नौबस्ता येथील हंसपूरम येथील आहे. खासगी शाळेचा मॅनेजर बजरंग भदौरिया याचा विवाह साहिबाबाद येथील रहिवासी लक्षिता हिच्याशी २२ फेब्रुवारी २०२३ रोजी झाला होता. मिळालेल्या माहितीनुसार, काही महिन्यांपूर्वी लक्षिताला दिल्लीत सरकारी शिक्षिका म्हणून नोकरी मिळाली. यानंतर बजरंगच्या सासरचे लोक आले आणि लक्षिताला सोबत घेऊन जाऊ लागले. कारण विचारले असता ती म्हणाली की, ती माहेरी राहून काम करेल, हवी तेव्हा सासरच्या घरी येईल.
बजरंगच्या कुटुंबीयांनी विरोध केल्यावर सासरच्या मंडळींनी त्यांना खोट्या प्रकरणात अडकवण्याची धमकी दिली. बजरंगचा आरोप आहे की, काही दिवसांपूर्वी त्याची पत्नी सासरच्या घरी आली आणि विनाकारण भांडण करून परत गेली. १२ डिसेंबर रोजी लक्षिता तिचे वडील राम माधव, आई संतोष, भाऊ अनिल यांच्यासह शाळेत आली आणि त्याला धमकावू लागली. तसेच एक कोटी रुपयांची मागणी केली.
असाच आणखी एक प्रकार किडवई नगरमधून समोर आला आहे. जिथे पती सरकारी प्राध्यापक झाला, त्याने कुटुंबाच्या मदतीने पत्नीला त्रास देण्यास सुरुवात केली. २५ लाख रुपये आणि फॉर्च्युनर कार तसेच आणखी हुंडा आणण्यासाठी तिच्यावर दबाव टाकण्यास सुरुवात केली. आता सासरच्या लोकांच्या त्रासाला कंटाळून पीडितेने किडवई नगर पोलिस ठाण्यात फिर्याद दिली आहे.
दोन्ही पीडितांनी किडवई नगर आणि नौबस्ता पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली आहे. दुसरीकडे पोलिसांनी या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे. सरकारी नोकरी मिळाल्यानंतर पत्नीसह सासरच्या मंडळींनी तरुणाला मारहाण केली. दुसऱ्या घटनेत महिलेकडे जादा हुंड्याची मागणी केल्याचा प्रकार उघडकीस आला आहे. दोन्ही प्रकरणांचा तपास सुरू आहे
संबंधित बातम्या