minor girls burnt alive : उत्तरप्रदेश राज्यातील गोरखपूर येथे शॉर्टसर्किटमुळे घराला लागलेल्या आगीत (fire) दोन मुली जिवंत जळाल्या, तर कुटुंबातील सहा जण गंभीर जखमी झाले. राज्य सरकारने मृतांच्या पालकांना चार लाख रुपयांचे सानुग्रह अनुदानाचे धनादेश दिले आणि गंभीर जळालेल्या सर्वांच्या उपचारासाठी आर्थिक मदत करण्याचे आश्वासन दिले.
जिल्ह्यातील गोरखनाथ पोलिस ठाण्यांतर्गत रामपूर नायगाव परिसरात रात्री १० वाजून २० मिनिटांनी ही घटना घडली असून या भीषण आगीमुळे परिसरात भीतीचे वातावरण पसरले आहे. शेजाऱ्यांनी पोलिसांच्या मदतीने बचावकार्य सुरू केले. अग्निशमन दलाच्या जवानांना दोन तासांनंतर आग आटोक्यात आणण्यात यश आले. डीआयजी आनंद कुलकर्णी आणि विभागीय आयुक्त अनिल धिंग्रा यांनीही घटनास्थळी धाव घेत बीआरडी मेडिकल कॉलेजला सतर्कतेचा इशारा दिला आहे.
अंशिका (१२) आणि खुशी (२) अशी मृतांची नावे असून गंभीर जखमींमध्ये रितू (३८), शिप्रा (१३), राखी (२०), मीना (५०) आणि रूपम (२०) यांचा समावेश असून त्यांच्यावर बीआरडी मेडिकल कॉलेजमध्ये उपचार सुरू आहेत. तर अन्य एका जखमी व्यक्तीचे नाव समजू शकले नाही.
बिश्नोई यांनी सांगितले की, राम जी जयस्वाल नावाचे लोक त्यांच्या नव्याने बांधलेल्या घराच्या एका भागात किराणा दुकान चालवतात तर कुटुंब त्याच्या मागे दोन खोल्यांमध्ये राहत होते. अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रात्री साडेदहाच्या सुमारास कुटुंबीय जेवण घेत असताना विजेच्या मीटरमधील ठिणग्याने मीटरजवळील गॅलरीत उभ्या असलेल्या मोपेडला पकडले. थोड्याच वेळात मोपेड आणि जवळच ठेवलेला पेट्रोल कंटेनर जळून खाक झाला. यामुळे घराच्या इतर भागात ही आग वेगाने पसरली आणि कुटुंबातील सदस्य आत अडकले. घराच्या समोरच्या भागाला लागलेल्या भीषण आगीमुळे बचावकार्य ात अडचणी निर्माण झाल्या आहेत. घराच्या मागच्या पायऱ्यांच्या मदतीने अग्निशमन दलाच्या जवानांनी उडी मारून इतर सदस्यांची सुटका केली.
पोलिसांनी मृतदेह शवविच्छेदनासाठी पाठवले असून आग ीचे नेमके कारण शोधण्यासाठी चौकशी सुरू केली आहे.