israeli gaza war : इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात गाझामधील ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू, बाळ राहिलं जिवंत
मराठी बातम्या  /  देश-विदेश  /  israeli gaza war : इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात गाझामधील ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू, बाळ राहिलं जिवंत

israeli gaza war : इस्रायलच्या हवाई हल्ल्यात गाझामधील ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू, बाळ राहिलं जिवंत

Updated Jul 24, 2024 08:29 PM IST

israeli gaza war Update : इस्रायलने १९ जुलै रोजी मध्य गाझामधील अल-नुसेरात येथील केलेल्या हवाई हल्ल्यात ९ महिन्यांच्या गर्भवती महिलेचा मृत्यू झाला होता. मात्र आईच्या मृत्यूनंतरही बाळ जिवंत राहिलं आहे.

इस्रायलच्या हल्ल्यात गाझामधील ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू
इस्रायलच्या हल्ल्यात गाझामधील ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू

इस्रायलच्या हल्ल्यात ९ महिन्यांच्या गरोदर महिलेचा मृत्यू झाला. ओला अल-कुर्द असे या महिलेचे नाव आहे. या युद्धात आतापर्यंत ३९,००० हून अधिक पॅलेस्टिनींचा मृत्यू झाला असून गाझाचा बराचसा भाग उद्ध्वस्त झाला होता. महिलेचे वडील अदनान अल-कुर्द यांनी दिलेल्या माहितीनुसार,  इस्रायलने १९ जुलै रोजी मध्य गाझामधील अल-नुसीरात  हल्ला केला होता. या स्फोटामुळे ओला इमारतीवरून खाली पडून तिचा मृत्यू झाला. या हल्ल्यात तिचे बाळ बचावले, असून त्याला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. तिच्या पतीचाही जीव वाचला आहे.

अदनान अल-कुर्द यांनी आपल्या मुलीच्या ग्रॅज्युएशनच्या फोटो दाखवत सांगितले की, "जेव्हा ती शहीद झाली तेव्हा गर्भ तिच्या आत जिवंत राहिला हा एक चमत्कार आहे.

या स्फोटात इतर अनेकांप्रमाणेच एकाच कुटुंबातील अनेक सदस्यांचा मृत्यू झाला होता, गेल्या वर्षी ७ ऑक्टोबर रोजी पॅलेस्टिनी हमासच्या अतिरेक्यांनी केलेल्या विनाशकारी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून इस्रायलने गाझामध्ये आक्रमण सुरू केल्यापासून गाझामध्ये ही दैनंदिन शोकांतिका आहे.

अमेरिका, कतार आणि इजिप्तचे मध्यस्थ शस्त्रसंधीच्या अनेक प्रयत्नांमध्ये अपयशी ठरले आहेत. त्यामुळे इस्रायलचे हवाई हल्ले आणि गोळीबार लवकर थांबण्याची शक्यता कमीच आहे.

या सर्व अडचणींच्या विरोधात, नुसीरातमधील अल अवदा रुग्णालयातील शल्यचिकित्सकांनी - जिथे संपानंतर ओलाला पहिल्यांदा नेण्यात आले होते - मालेक यासिन नावाच्या नवजात अर्भकाची प्रसूती करण्यात यश मिळवले. त्यानंतर त्याला दीर अल-बलायेथील अल अक्सा रुग्णालयात हलविण्यात आले,तिथे त्याला इन्क्युबेटरमध्ये ठेवले आहे.

"देवाचे आभार, या बाळाचा जीव वाचला आणि तो आता जिवंत आणि चांगला आहे," डॉक्टर खलील अल-डाकरान यांनी रुग्णालयात सांगितले, जिथे नऊ महिन्यांपेक्षा जास्त काळ चाललेल्या युद्धात अनेक वैद्यकीय सुविधा नष्ट झाल्या आहेत.

अल-कुर्द गाझा युद्धात मारल्या गेलेल्या आपल्या तीन दिवंगत मुलांचे फोटो दाखवत म्हणाले की, बाळ यासीन त्याच्या मृत काका ओमरसारखा गोरा आहे. "मी रोज त्याला भेटायला जातो. तो माझाच एक भाग आहे, असे ते म्हणाले. 

पुरेशी औषधे आणि पुरवठ्याचा अभाव आणि इंधनाच्या कमतरतेमुळे रुग्णालयातील जनरेटर कोणत्याही क्षणी बंद पडू शकतो, या भीतीमुळे आम्हाला नर्सरी विभागात खूप अडचणींचा सामना करावा लागत आहे," अल-दकरान म्हणाले.

इस्रायलच्या म्हणण्यानुसार हमासच्या जवानांनी इस्रायलवर हल्ला करून १,२०० लोक मारले आणि २५० हून अधिक बंधक ताब्यात घेतल्यानंतर सुरू झालेल्या या युद्धात गरीब गाझामधील रुग्णालये उद्ध्वस्त झाली आहेत तसेच मोठे नुकसान झाले आहे.

गाझाच्या हमास संचालित आरोग्य मंत्रालयाने दिलेल्या माहितीनुसार, इस्रायलने हवाई आणि जमिनीवरील हल्ल्यात ३९,००० हून अधिक पॅलेस्टिनी ठार झाले आहेत.

Whats_app_banner

संबंधित बातम्या

देश विदेशात बातम्या, राजकारण समाजकारण क्षेत्रात घडणाऱ्या प्रत्येक घडामोडीची ब्रेकिंग न्यूज मिळवा हिंदुस्तान टाइम्स मराठीवर