बेंगळुरू येथील एका महिलेवर खासगी रुग्णालयात शस्त्रक्रिया करण्यात आली होती. त्यावेळी तिच्या शरीरात ३.२ सेंटीमीटरची सुई शरीरात विसरली होती. आता २० वर्षांनी ग्राहक मंचाने तिला पाच लाख रुपयांची नुकसान भरपाई देण्याचे आदेश दिले आहेत. कर्नाटक राज्य ग्राहक तक्रार निवारण आयोगाने रुग्णालय आणि दोन डॉक्टरांना जयनगर येथील रहिवासी पद्मावती यांना खटल्याचा खर्च म्हणून ५० हजार रुपयेही देण्याचे आदेश दिले आहेत.
कर्नाटक सरकारने न्यू इंडिया इन्श्युरन्स कंपनी लिमिटेडला देखील व्यावसायिक आणि वैद्यकीय हलगर्जीपणा केल्याबद्दल तिला पाच लाख रुपये देण्याचे निर्देश दिले आहेत. दीपक हॉस्पिटलमध्ये २९ सप्टेंबर २००४ रोजी ३२ वर्षीय महिलेवर शस्त्रक्रिया करण्यात आली होती. दोन डॉक्टरांनी तिच्यावर हर्नियाचे ऑपरेशन केले होते.
गेल्या महिन्यात या महिलेवर पुन्हा शस्त्रक्रिया करून तिचे अपेंडिकही काढण्यात आले होते. त्यानंतर दुसऱ्या दिवशी तिला तीव्र वेदना होऊ लागल्या, ज्यासाठी तिला काही पेन किलर लिहून देण्यात आले आणि शस्त्रक्रियेनंतरची अस्वस्थता आहे आणि ती बरी होईल असे आश्वासन दिले. गेल्या अनेक वर्षांपासून तिला पोटात आणि पाठदुखीचा त्रास होत होता आणि त्यानंतर दोनदा तिला याच रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.
पद्मावती ने २०१० मध्ये येथील एका खासगी रुग्णालयात संपर्क साधला आणि स्कॅन दरम्यान तिच्या शरीराच्या ओटीपोटाच्या आणि मागच्या भागात काही तरी टोकदार वस्तू असल्याचे लक्षात आले आणि ती (सर्जिकल सुई) काढून टाकण्याचा सल्ला तिला देण्यात आला. त्यानंतर तिच्यावर शस्त्रक्रिया करण्यात आली आणि ३.२ सेंटीमीटरची सर्जिकल सुई काढण्यात आली. याबाबत तिने ग्राहक मंचाकडे तक्रार केली होती.
या सर्व शस्त्रक्रिया करून शस्त्रक्रियेची सुई काढली तेव्हा तक्रारदार महिलेचे वय सुमारे ३२ वर्षे होते, असे फोरमने नमूद केले. शस्त्रक्रियेची सुई काढण्यापर्यंत तिला तीव्र वेदना आणि गैरसोय सहन करावी लागली, असे आदेशात म्हटले आहे.
तिला पाच लाख रुपयांची नुकसानभरपाई' मिळण्याचा हक्क आहे आणि विमा कंपनीला (न्यू इंडिया इन्श्युरन्स कंपनी लिमिटेड) ही रक्कम भरण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत, तर दोन्ही डॉक्टर तक्रारदाराला ५०,००० रुपयांचा खटल्याचा खर्च देण्यास जबाबदार आहेत. त्यात पुढे म्हटले आहे.
संबंधित बातम्या