Jammu and Kashmir : कठुआमध्ये लष्कराच्या ताफ्यावर मोठा दहशतवादी हल्ला; ४ जवान शहीद, ६ जण गंभीर जखमी
मराठी बातम्या  /  देश-विदेश  /  Jammu and Kashmir : कठुआमध्ये लष्कराच्या ताफ्यावर मोठा दहशतवादी हल्ला; ४ जवान शहीद, ६ जण गंभीर जखमी

Jammu and Kashmir : कठुआमध्ये लष्कराच्या ताफ्यावर मोठा दहशतवादी हल्ला; ४ जवान शहीद, ६ जण गंभीर जखमी

Jul 08, 2024 09:32 PM IST

JammuKashmirterrorists attack: जम्मू-काश्मीरमधील कठुआ जिल्ह्यात दहशतवाद्यांनी भारतीय लष्कराच्या वाहनावर हल्ला केला. या हल्ल्यात चार जवान शहीद झाले असून सहा जण जखमी झाले आहेत.

कठुआमध्ये लष्कराच्या ताफ्यावर मोठा दहशतवादी हल्ला
कठुआमध्ये लष्कराच्या ताफ्यावर मोठा दहशतवादी हल्ला (Representational image/ANI)

Jammu Kashmir terrorists attack  : जम्मूच्या कठुआमध्ये मोठा दहशतवादी हल्ला झाल्याची माहिती समोर आली आहे. दहशतवाद्यांनी लष्कराच्या ताफ्यावर  हल्ला केला. कठुआतील  मछेडी परिसरात दहशतवाद्यांनी लष्कराच्या वाहनावर हँड ग्रेनेड फेकत अंधाधून गोळीबार केला. या हल्ल्यात चार जवानांना वीरमरण आले असून,चार जणांवर रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. 

जम्मू-काश्मीरमधील कठुआ जिल्ह्यात दहशतवाद्यांनी भारतीय लष्कराच्या वाहनावर हल्ला केला. या हल्ल्यात चार जवान शहीद झाले असून सहा जण जखमी झाले आहेत. टेकडीवर लपलेल्या दहशतवाद्यांनी लष्कराच्या ताफ्यावर हल्ला केला.

मात्र, जवानांनी प्रत्युत्तर दिले आणि परिसरात चकमक सुरू झाली. अतिरिक्त बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. या चकमकीत लष्कराचे ६ जवान जखमी झाले आहेत.

कुलगाममध्ये झालेल्या दुहेरी चकमकीत सुरक्षा दलांनी सहा दहशतवाद्यांचा खात्मा केल्यानंतर लष्कराच्या ताफ्यावर हा हल्ला झाला आहे. मोदरगाम चकमकीच्या ठिकाणाहून दोन दहशतवाद्यांचे मृतदेह सापडले, तर चिन्निगाम च्या ठिकाणाहून चार दहशतवाद्यांचे मृतदेह सापडले.

एवढ्या मोठ्या संख्येने दहशतवाद्यांचा खात्मा करणे ही मोठी कामगिरी असल्याचे जम्मू-काश्मीरचे पोलिस महासंचालक आर. आर. स्वैन यांनी सांगितले.

सुरक्षेचे वातावरण बळकट करण्याच्या दिशेने सुरू असलेल्या प्रयत्नांमध्ये हा एक मोठा मैलाचा दगड आहे, यात शंका नाही. हे यश वस्तुनिष्ठ आणि संदेशवहनाच्या दृष्टीने अतिशय अर्थपूर्ण आहे, असे ते म्हणाले. सुरक्षा व्यवस्था आणि लोकांच्या सहभागामुळे मानवी बुद्धिमत्तेचा प्रवाह वाढत असल्याचे हे द्योतक आहे आणि हा लढा (दहशतवादाविरुद्ध) तार्किक निष्कर्षापर्यंत नेला जाईल, असेही ते म्हणाले. 

मधमाशांचा एकमेकींना ‘बिनशर्त’ पाठिंबा; हृदयस्पर्शी व्हिडिओने जिंकली मने, पाहा VIDEO

आरआरचे कमांडर ब्रिगेडियर पृथ्वीराज चौहान यांनी एएनआयला सांगितले की, दक्षिण काश्मीरमध्ये दहशतवाद्यांचा खात्मा हा हिजबुल मुजाहिद्दीनसाठी मोठा धक्का आहे. कुलगाममध्ये दहशतवादविरोधी कारवाईत शहीद झालेल्या दोन जवानांना भारतीय लष्कराने श्रद्धांजली वाहिली.

भारतीय लष्कराच्या चिनार कॉर्प्सने रविवारी पोस्ट केले की, "चिनार कोर कमांडर, जम्मू-काश्मीरचे मुख्य सचिव, डीजीपी जम्मू-काश्मीर आणि इतर मान्यवर आणि सर्व पदाधिकार् यांनी ०६ जुलै २०२४ रोजी कुलगाममध्ये कर्तव्य बजावताना सर्वोच्च बलिदान देणाऱ्या लान्स नायक प्रदीप कुमार आणि शिपाई प्रवीण जंजाळ प्रभाकर यांना श्रद्धांजली वाहिली. 

केंद्रशासित प्रदेश जम्मू-काश्मीरमध्ये गेल्या काही महिन्यांपासून दहशतवादी घटनांमध्ये वाढ झाली आहे. गेल्या महिन्यात डोडा जिल्ह्यातील गंडोह, भद्रवाह सेक्टरमध्ये सुरक्षा दलांसोबत झालेल्या चकमकीत तीन दहशतवाद्यांचा खात्मा करण्यात आला होता.

Whats_app_banner

संबंधित बातम्या

देश विदेशात बातम्या, राजकारण समाजकारण क्षेत्रात घडणाऱ्या प्रत्येक घडामोडीची ब्रेकिंग न्यूज मिळवा हिंदुस्तान टाइम्स मराठीवर