गेल्या आठवड्यात अनंत अंबानी आणि राधिका मर्चंट यांच्या लग्नाचा पार पडलेला भव्य सोहळा चर्चेचा विषय ठरला होता. अप्रतिम डिझायनर आउटफिट्सपासून ते स्टार्सने सजवलेली बारात आणि नामवंत गायकांच्या लाइव्ह परफॉर्मन्सपर्यंत या लग्नात सर्व काही होते. आता शायद एसके नावाच्या एका इन्स्टाग्राम युजरने अंबानींच्या लग्नाला हात घातला आहे. अंबानींचे लग्न जर मध्यमवर्गीय कुटुंबात झाले असते तर कलाकाराने त्याची नव्याने कल्पना केली आणि शाहिद कपूर आणि अमृता राव अभिनीत विवाह (२००६) पासून प्रेरित असलेल्या काही दृश्यांचे प्रतिबिंब या लग्न सोहळ्यात उमटवले.
पहिल्या फोटोमध्ये अनंत आणि राधिका त्यांच्या पारंपारिक लग्नाच्या पोशाखात आगीसमोर एकत्र बसले होते. डायमंड ब्रोच आणि डिझायनर लेहंगा विसरून अनंतने क्रीम कलरची शेरवानी घातली होती तर राधिकाने सोन्याच्या दागिन्यांसह लाल रंगाची साडी घातली होती आणि यामुळे एआय पिक्चर्सला प्रेरणा देणाऱ्या बॉलिवूड चित्रपटातील लग्नाच्या सीनची नक्कीच आठवण येईल. दुसऱ्या फोटोत राधिका आणि तिची वहिनी ईशा अंबानी जिन्यावरून खाली उतरताना दिसत आहेत. ईशा निळ्या रंगाच्या सलवारमध्ये दिसली, तिचे केस दोन नीटनेटक्या वेणीत स्टाईल करण्यात आले होते. राधिका पिवळ्या रंगाच्या साडीत दिसली.
दुसऱ्या एका फोटोत मुकेश अंबानी कारमधून भेटवस्तूंचे ट्रे आत नेऊन आणि गेस्ट रूम साफ करून नवरदेवाच्या वडिलांचे कर्तव्य पार पाडताना दिसत होते. राधिकाने एका वेगळ्या फोटोत अनंतला एक ग्लास पाणी दिले, ज्यामुळे विवाहमधील त्या दृश्याची आठवण झाली जिथे अमृता रावची व्यक्तिरेखा शाहिदला विचारते: "जल लेंगे( पाणी हवे का)?" दरम्यान, सासू नीता अंबानी हिऱ्याच्या दागिन्यांशिवाय पिवळ्या रंगाच्या बनारसी साडीत हसताना दिसल्या. वरातीत त्यांना थिरकतानाही दिसत आहेत.
इन्स्टाग्राम युजरने हे फोटो शेअर करत कॅप्शनमध्ये लिहिलं आहे की, "अंबानी कुटुंब मध्यमवर्गीय कुटुंब असतं आणि अनंत आणि राधिकाचं लग्न साधं, पारंपारिक मध्यमवर्गीय पद्धतीने झालं असतं तर? एआय + फोटोशॉपसह बनवलेले. टीप : ही छायाचित्रे २००६ मधील 'विवाह' या बॉलिवूड चित्रपटापासून प्रेरित आहेत.
अनंत अंबानी हे रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी आणि त्यांच्या पत्नी नीता अंबानी यांचे धाकटे चिरंजीव आहेत. त्यांनी १२ जुलै रोजी हेल्थटेक उद्योजक वीरेन आणि शैला मर्चंट यांची मुलगी राधिका मर्चंट हिच्याशी लग्न केले. या विवाह सोहळ्याला जगभरातील अनेक राजकीय मान्यवर आणि सेलिब्रिटींनी हजेरी लावली होती. त्यात बहिणी आणि रिऍलिटी टीव्ही पर्सनालिटी जस्टीन बीबर, किम कार्दशियन आणि क्लोई कर्दाशियन यांचाही समावेश होता.
संबंधित बातम्या