Onion Price Hike: वाशी एपीएमसी मार्केटमध्ये कांद्याचे भाव गगनाला भिडले, दोन आठवड्यात दर दुप्पट!
मराठी बातम्या  /  महाराष्ट्र  /  Onion Price Hike: वाशी एपीएमसी मार्केटमध्ये कांद्याचे भाव गगनाला भिडले, दोन आठवड्यात दर दुप्पट!

Onion Price Hike: वाशी एपीएमसी मार्केटमध्ये कांद्याचे भाव गगनाला भिडले, दोन आठवड्यात दर दुप्पट!

Updated Jun 08, 2024 11:29 AM IST

Vashi APMC Onion Prices: देशाच्या उत्तर भागात कांद्याची मागणी वाढली आहे. त्यामुळे कांद्याचे दर वाढले आहेत.

गेल्या दोन आठवड्यात कांद्याच्या किंमतीत दुप्पट वाढ झाली.
गेल्या दोन आठवड्यात कांद्याच्या किंमतीत दुप्पट वाढ झाली.

Onion Rates: वाशीतील घाऊक एपीएमसी मार्केट आणि किरकोळ बाजारात गेल्या दोन आठवड्यात कांद्याचे दर दुप्पट झाले आहेत. घाऊक बाजारात १० ते १५ रुपये किलोने विकला जाणारा कांदा आता २५ ते ३० रुपये किलोने विकला जात आहे. गेल्या आठवड्यात कांद्याचे दर २० ते २२ रुपये किलो होते. दरम्यान, किरकोळ बाजारात कांद्याचे दर किलोमागे ३६ ते ४० रुपयांपर्यंत गेले आहेत. दोन आठवड्यांपूर्वी हा दर १६ ते १८ रुपये किलो होता.

एपीएमसीचे घाऊक विक्रेते दिगंबर राऊत यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, कांद्याच्या दरात झालेली वाढ म्हणजे देशाच्या उत्तर भागात कांद्याला वाढलेली मागणी आहे. "बराचसा माल उत्तर आणि दक्षिणेकडे जात आहे. त्यामुळे येथील आवक कमी झाली आहे. दररोज सरासरी १२५ वाहने असताना आता केवळ ७० वाहने येत आहेत. पुढील आठवड्यानंतरच शहरात मान्सूनचे आगमन झाल्याने परिस्थिती स्पष्ट होईल, असे राऊत यांनी सांगितले. पावसाचे प्रमाण आणि त्याचा वाहतुकीवर होणारा परिणाम यावर अवलंबून किंमती वाढतील किंवा कमी होतील.

अशोक करपे म्हणाले, 'महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांनी चांगल्या प्रतीचा माल साठवून ठेवला आहे, जो जास्त काळ टिकतो आणि पावसाळ्यात पुरवला जातो. ज्या साठ्याची साठवणूक झाली नाही, त्या साठ्यातून ते पुरवठा करत आहेत आणि तो साठा बराच कमी झाला आहे, त्याचा परिणाम सध्याच्या आवकेवर होत आहे.

वाशी मार्केट, सेक्टर ९ मधील किरकोळ विक्रेते मोहम्मद शेख म्हणाले, 'पाच किलो खरेदी करणारे आता एक किलो खरेदी करत आहेत. आपण काय करू शकतो? घाऊक भाव वाढले आहेत, त्यामुळे आपणही त्याचे अनुकरण केले पाहिजे. येत्या काही दिवसांत ही किंमत आणखी वाढू शकते. कमी साठा येत असल्याने तो ५० रुपये किलोपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे.

कांद्याचे दर वाढल्याने बटाटे आणि लसूणही ट्रेंडमध्ये सामील झाले आहेत. गेल्या काही दिवसांपासून खराब हवामानामुळे आवक घटल्याने आणि यंदा उत्पादन कमी झाल्याने बटाटे आता २० ते २५ रुपये किलोदराने विकले जात आहेत. गेल्या महिन्यात घाऊक बाजारात १८ ते २० रुपये किलो दराने विक्री होत होती.

तर किरकोळ बाजारात निवडणुकीपूर्वी ३० रुपये किलो असलेले दर आता ४० रुपयांवर गेले आहेत. तो ४५ रुपये किलोपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे. यंदा उत्पादन कमी झाले असून उत्तरेतील मागणी वाढली आहे. सध्या सुमारे ४० वाहने येत आहेत, तर सरासरी १० च्या आसपास आहे, असे राऊत यांनी सांगितले.

घाऊक बाजारात लसूणही २०० ते २५० रुपये किलोपर्यंत गेला आहे. प्रामुख्याने मध्य प्रदेशातून दररोज केवळ ४ ते ५ वाहने येत आहेत, जी पुरेशी नाहीत, असे राऊत म्हणाले. किरकोळ बाजारात लसूण ४०० रुपये किलोने विकला जात असून, गेल्या आठवड्यापर्यंत ३०० रुपये आणि गेल्या महिन्यात २४० रुपये किलो ने विकला जात असल्याचे शेख यांनी सांगितले.

सर्वसामान्यांचे बजेट कोलमोडले

कोपर खैरणे येथील रहिवासी प्रिया भुजबळ डोके म्हणाल्या की, त्यांच्या घराचे बजेट कोलमोडले झाले आहे. भुजबळ म्हणाले की, निवडणुकीनंतर परिस्थिती बिघडलेली दिसत आहे. कोण जिंकेल किंवा कोण हरले तरी सामान्य माणसाला त्रास सहन करावा लागतो. कांदा, बटाटे, लसूण, तांदूळ, भाजीपाला यांसारख्या जीवनावश्यक वस्तूंच्या किमती वाढत असताना आपल्याकडे कोणते पर्याय आहेत? काही वेळात परिस्थिती सुधारेल या आशेने मी खरेदी कमी केली आहे. मला आशा आहे की, मुसळधार पावसाचा वापर किंमती आणखी वाढवण्याचे निमित्त म्हणून केला जाणार नाही.

Whats_app_banner

संबंधित बातम्या

विभाग
महाराष्ट्रातील बातम्या, प्रत्येक घडामोडीची ब्रेकिंग न्यूज मिळवा हिंदुस्तान टाइम्स मराठीवर