Mumbai Rape: चाकूचा धाक दाखवून अल्पवयीन मुलाचा महिलेवर बलात्कार, मुंबईतील मानखुर्द येथील घटना
मराठी बातम्या  /  महाराष्ट्र  /  Mumbai Rape: चाकूचा धाक दाखवून अल्पवयीन मुलाचा महिलेवर बलात्कार, मुंबईतील मानखुर्द येथील घटना

Mumbai Rape: चाकूचा धाक दाखवून अल्पवयीन मुलाचा महिलेवर बलात्कार, मुंबईतील मानखुर्द येथील घटना

Jan 15, 2025 07:38 AM IST

Minor Rapes 27 Year Old Woman in Mumbai: मुंबईतील मानखुर्द येथे चाकूचा धाक दाखवून महिलेवर बलात्कार केल्याप्रकरणी एका अल्पवयीन मुलाला पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे.

मुंबई: चाकूचा धाक दाखवून अल्पवयीन मुलाचा महिलेवर बलात्कार
मुंबई: चाकूचा धाक दाखवून अल्पवयीन मुलाचा महिलेवर बलात्कार

Mumbai Rape News: मुंबईतील मानखुर्द परिसरात अल्पवयीन मुलाने चाकूचा धाक दाखवून एका महिलेवर बलात्कार केल्याची धक्कादायक घटना सोमवारी (१३ जानेवारी २०२४) संध्याकाळी घडली. याप्रकरणी पोलिसांनी आरोपीला ताब्यात घेतले असून त्याची रवानगी बालसुधारगृहात करण्यात आली. घटनेच्या दिवशी पीडित महिला आपल्या दोन मुलांसह घरी एकटीच होती. त्याचाच गैरफायदा घेत आरोपीने तिच्या घरात शिरून तिच्यावर बलात्कार केल्याचे सांगण्यात आले. याप्रकरणी पोलीस अधिक तपास करीत आहेत.

पोलिसांच्या माहितीनुसार, ही घटना सोमवारी दुपारी ४:३० वाजताच्या सुमारास घडली. गृहिणी असलेली पीडित महिला तिच्या दोन मुलांसह आपल्या घरात बसली होती, तर तिचा पती कामावर होता. तिच्या हालचालींवर लक्ष ठेवणारा आरोपी तिच्या मागे घरात शिरला आणि त्याने आतून दरवाजा बंद केला. त्यानंतर आरोपीने चाकूचा धाक दाखवून तिच्यावर बलात्कार केला आणि घटनास्थळावरून पळून गेला. पीडित महिलेचा मदतीसाठी ओरडण्याचा आवाज ऐकून शेजाऱ्यांनी धावत जाऊन दार उघडले आणि तिच्या पतीला आणि पोलिसांना कळवले. तिच्या जबाबावरून मानखुर्द पोलिस ठाण्यात बलात्काराचा गुन्हा दाखल करण्यात आला.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या घटनेनंतर आरोपी फरार झाला. रात्रभर शोध घेतल्यानंतर मंगळवारी दुपारी त्याला ताब्यात घेण्यात आले. आरोपी अल्पवयीन आहे की नाही, याची पुष्टी करण्यासाठी पोलिस त्याच्या जन्म प्रमाणपत्राची आणि इतर कागदपत्रांची पडताळणी करत आहेत. वय पडताळणीच्या निकालांवरून पुढील कारवाई निश्चित केली जाईल, असे मानखुर्द पोलिसांकडून स्पष्ट करण्यात आले. मात्र, या घटनेनंतर परिसरात एकच खळबळ माजली आहे.

महिलांवर होणाऱ्या अत्याचाराच्या संख्येत लक्षणीय वाढ झाल्याचे पाहायला मिळत आहे. राज्यात गेल्या पाच वर्षात सर्वाधिक बलात्काराच्या घटना २०२३ मध्ये घडल्या आहेत. दरम्यान, २०१७ मध्ये राज्यात एकूण ४ हजार ३२० बलात्काराच्या घटना घडल्या. तर, २०१८ मध्ये ४ हजार ९७४ बलात्काराच्या घटना नोंदवण्यात आल्या. तर, २०१९- ५ हजार ४१२ घटना, २०२० मध्ये ४ हजार ८४६ घटना, २०२१- ५ हजार ९५४ घटना, २०२२ मध्ये ७ हजार ८४ आणि २०२३ मध्ये ७ हजार ५२१ घटना घडल्या आहेत. नॅशनल क्राईम रेकॉर्ड ब्युरोच्या आकडेवारीनुसार, महाराष्ट्रात दिवसेंदिवस महिला अत्याचाराच्या संख्येत वाढ होत असून राज्यात महिला सुरक्षित नसल्याचे स्पष्ट होत आहे.

Whats_app_banner

संबंधित बातम्या

विभाग
महाराष्ट्रातील बातम्या, प्रत्येक घडामोडीची ब्रेकिंग न्यूज मिळवा हिंदुस्तान टाइम्स मराठीवर