Mumbai Mulund Suicide News: मुंबईतील मुलुंड परिसरात एका महिलेने सासरच्या मंडळींकडून होणाऱ्या छळाला वैतागून आत्महत्या केली. आत्महत्येपूर्वी महिलेने बहिणीला पाठवलेल्या व्हॉट्सअॅप व्हॉईस नोटमुळे सत्य उजेडात आले. महिलेला आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याप्रकरणी पोलिसांनी शनिवारी महिलेचा पती, सासरे, सासू आणि मेहुण्याविरुद्ध गुन्हा दाखल केला.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मूळची पुण्यातील रहिवासी असलेल्या या महिलेचे एप्रिल २०२२ मध्ये लग्न झाले होते आणि ती सासरच्या ठिकाणी मुलुंड येथे स्थायिक झाली. तिला तिच्या आई-वडिलांशी बोलू दिले जात नव्हते आणि दररोज तिला शिवीगाळ आणि टोमणे मारले जात होते. तसेच मासिक पगार पतीकडे देण्यास सांगितले होते.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, २४ जुलै रोजी मुलुंडमध्ये तिने गळफास घेऊन आत्महत्या केली. पीडितेच्या लहान बहिणीने शेअर केलेल्या व्हॉईस मेसेजमुळे सासरच्या लोकांवर गुन्हा दाखल करण्यात मदत झाली. आत्महत्या करण्यापूर्वी महिलेने आपल्या लहान बहिणीला व्हॉट्सअॅपवर व्हॉईस मेसेज पाठवून सासरच्या लोकांकडून होत असलेल्या छळाची माहिती दिली. यानंतर काही तासांतच मोठ्या बहिणीने गळफास घेतल्याची माहिती तिला मिळाली. महिलेचे नातेवाईक तिला पाहण्यासाठी मुलुंडच्या आदिती रुग्णालयात दाखल पोहोचले, तेव्हा डॉक्टरांनी तिला मृत घोषित केले.
पुण्यातील रहिवासी असलेल्या पीडितेच्या वडिलांनी आम्हाला सांगितले की, आपल्या मुलीला दररोज होणाऱ्या छळाची आणि टोमण्यांची आपल्याला माहिती होती आणि तिला आपल्या कुटुंबाशी सर्व संबंध तोडण्यास भाग पाडले जात होते. वडिलांनी सांगितले की, त्यांची मुलगी मुंबईत एका खासगी कंपनीत कामाला लागली. पण तिचा मासिक पगार पती घ्यायचा.
पोलिसांनी सांगितले की, आम्ही पती आणि सासरच्या लोकांविरुद्ध भारतीय न्याय संहितेअंतर्गत कलम १०८ (आत्महत्येस प्रवृत्त करणे) अंतर्गत एफआयआर दाखल केला आहे आणि या प्रकरणाचा अधिक तपास करत आहोत आणि अधिक पुरावे गोळा करीत आहोत.
मालाड पश्चिम येथे शुक्रवारी सायंकाळी ७ च्या सुमारास २२ वर्षीय एमबीए विद्यार्थ्याने आत्महत्या केली. ध्रुविल व्होरा असे आत्महत्या केलेल्या विद्यार्थ्याचे नाव आहे. त्याने कचपाडा येथील वासुदेव या त्यांच्या निवासी इमारतीच्या सातव्या मजल्यावरून उडी मारल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्याच्यावर अभ्यासाचे दडपण असल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले . त्याच्या घरी कोणतीही चिठ्ठी सापडलेली नाही. त्याच्या कुटुंबीयांनी त्याला कांदिवली पश्चिमेकडील तुंगा रुग्णालयात नेले, तेथे त्याला मृत घोषित करण्यात आले. मालाड पोलिसांनी शुक्रवारी अकस्मात मृत्यूची नोंद केली.
संबंधित बातम्या