लिव्ह इन पार्टनर आफताब अमीन पूनावाला याने हत्या केलेल्या श्रद्धा वालकरचे वडील विकास वालकर यांचे रविवारी मुंबईतील वसईत हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. श्रद्धा वालकर हत्या प्रकरणाने संपूर्ण देशात खळबळ उडवून दिली होती, ज्यात पूनावाला याने तिच्या मृतदेहाचे किमान ३५ तुकडे करून सुमारे तीन महिने फ्रीजमध्ये ठेवले होते आणि मृतदेहाचे तुकडे दक्षिण दिल्लीच्या विविध भागात फेकून दिले होते.
वसई पोलिस ठाण्याच्या अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, विकास वालकर (वय ५९) यांची तब्येत अचानक बिघडल्याने त्यांच्या मुलाने रविवारी पहाटे त्यांना रुग्णालयात दाखल केले, मात्र डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले.
काही महिन्यांपूर्वी 'एचटी'शी बोलताना त्यांनी मुलीच्या अस्थींची वाट पाहत असल्याचे सांगत मुलीला न्याय मिळवून देण्याचा निर्धार व्यक्त केला होता. गेल्या वर्षी त्यांनी आपली मुलगी श्रद्धा वाळकर चॅरिटेबल ट्रस्ट या नावाने ट्रस्ट सुरू केली होती. ही संस्था महिलांच्या सुरक्षिततेवर लक्ष केंद्रित करते आणि न्याय मागणाऱ्या वंचित कुटुंबांना कायदेशीर मदत पुरवते.
त्याच्या मृत्यूचे कारण आणि परिस्थितीचा तपास सुरू असल्याचे वसई पोलिसांनी सांगितले. मूळचे मुंबईतील वसईचे रहिवासी असलेल्या आफताब पूनावाला (३०) आणि श्रद्धा वालकर (२७) यांच्यात प्रेमसंबंध होते. मे २०२२ मध्ये ते दिल्लीत स्थायिक झाले होते. दक्षिण दिल्लीतील छत्तरपूर पहाडी परिसरातील एका फ्लॅटमध्ये ते एकत्र राहत होते. पूनावाला मुस्लीम आणि वालकर हिंदू असल्याने दोन्ही पालकांचा दोघांच्या नात्याला विरोध होता, अशी माहिती पोलिस आणि नातेवाईकांनी दिली. वसईतील कॉल सेंटरमध्ये काम करत असताना २०१९ मध्ये त्यांची पहिल्यांदा भेट झाली होती, अशी माहिती या दोघांच्या कुटुंबीयांनी दिली. पण दिल्ली पोलिसांनी सांगितले की, दोघांची भेट २०१९ च्या सुरुवातीला बंबल या डेटिंग अॅपवर झाली होती.
8 नोव्हेंबर 2022 रोजी मुंबई पोलिसांनी श्रद्धा वालकरच्या वडिलांनी आपल्या मुलीबद्दल बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केल्याचे सांगून दिल्ली पोलिसांशी संपर्क साधला तेव्हा हे भयंकर हत्याकांड उघडकीस आले.
तपासादरम्यान मुंबई पोलिसांनी या जोडप्याचे शेवटचे लोकेशन दिल्लीतील महरौली पोलिस स्टेशन परिसरात शोधून काढले. "आम्ही पूनावाला यांना चौकशीसाठी बोलावले होते. सुरुवातीला भांडण झाल्यानंतर श्रद्धा त्याला सोडून गेली होती, मात्र नंतर त्याने गुन्ह्याची कबुली दिली. ज्या ठिकाणी त्याने मृतदेहाची विल्हेवाट लावली होती, त्या ठिकाणीही तो आम्हाला घेऊन गेला,' अशी माहिती अतिरिक्त पोलिस उपायुक्त (दक्षिण) अंकित चौहान यांनी दिली होती.
पूनावाला आला १२ नोव्हेंबर २०२२ रोजी अटक करण्यात आली होती आणि दिल्ली पोलिसांनी जानेवारी २०२३ मध्ये गुन्ह्याची माहिती देणारे ६,६२९ पानांचे आरोपपत्र दाखल केले होते.
संबंधित बातम्या