Q3 Results : नफ्यात घट होऊनही शेअर खरेदी करण्यासाठी उडाली झुंबड, असं आहे काय या कंपनीत?
मराठी बातम्या  /  बिझनेस  /  Q3 Results : नफ्यात घट होऊनही शेअर खरेदी करण्यासाठी उडाली झुंबड, असं आहे काय या कंपनीत?

Q3 Results : नफ्यात घट होऊनही शेअर खरेदी करण्यासाठी उडाली झुंबड, असं आहे काय या कंपनीत?

Jan 15, 2025 11:53 AM IST

Urja Global Ltd Share Price : तिमाही निकालात निव्वळ नफ्यात घसरण होऊनही ऊर्जा ग्लोबल कंपनीचे शेअर खरेदी करण्यासाठी झुंबड उडाली असून त्यामुळं शेअर अप्पर सर्किट लागलं आहे.

नफ्यात घट होऊनही शेअर खरेदी करण्यासाठी झुंबड, असं आहे काय या कंपनीत?
नफ्यात घट होऊनही शेअर खरेदी करण्यासाठी झुंबड, असं आहे काय या कंपनीत?

Share Market News : ऊर्जा ग्लोबल या शेअरने सलग दुसऱ्या दिवशी वरच्या सर्किटला धडक दिली आहे. तेही जेव्हा कंपनीच्या निव्वळ नफ्यात घट झाली आहे. एनर्जी ग्लोबलचे शेअर्स विकायला आज कोणीही तयार नाही. आज सकाळी तो १६.१० रुपयांवर उघडला आणि ४.९५ टक्क्यांनी वधारून १६.३२ रुपयांवर पोहोचला. 52 आठवड्यांतील उच्चांकी 41.65 रुपये आणि नीचांकी स्तर 14.53 रुपये आहे.

एनएसईवरील ऑर्डर बुकमधील 266208 शेअर्स खरेदीसाठी दावणीवर आहेत, पण ते विकणारे कोणीही नाही. यापैकी 217764 शेअर्स १६.३२ रुपयांवर खरेदीसाठी उपलब्ध आहेत.

बिझनेस स्टँडर्डनुसार, ऊर्जा ग्लोबलचा निव्वळ नफा डिसेंबर 2024 मध्ये संपलेल्या तिमाहीत 45.56 टक्क्यांनी घटून 0.49 कोटी रुपये झाला आहे, जो डिसेंबर 2023 मध्ये संपलेल्या मागील तिमाहीत 0.90 कोटी रुपये होता. डिसेंबर 2024 मध्ये संपलेल्या तिमाहीत विक्री 84.31 टक्क्यांनी वाढून 20.20 कोटी रुपये झाली आहे, जी डिसेंबर 2023 मध्ये संपलेल्या मागील तिमाहीत 10.96 कोटी रुपये होती.

गेल्या सहा महिन्यांत एनर्जी ग्लोबलच्या शेअरमध्ये २१ टक्क्यांहून अधिक घसरण झाली आहे. तर, वर्षभरात ८ टक्क्यांहून अधिक तुटले आहे. एनर्जी ग्लोबलच्या शेअरमध्ये यंदा ४ टक्के घसरण झाली आहे. आणि गेल्या महिन्याभरात तो जवळपास १० टक्क्यांनी घसरला आहे.

शेअर बाजाराबद्दल बोलायचे झाले तर सेन्सेक्स आज ४०० अंकांच्या तेजीसह ७६९०० वर उघडला आणि सकाळी १० च्या सुमारास २२१ अंकांच्या तेजीसह ७६७२० वर व्यवहार करत होता. निफ्टीही ३४ अंकांनी वधारून २३२१० वर बंद झाला.

 

(डिस्क्लेमर: हे वृत्त केवळ माहितीपर आहे. तज्ज्ञांची मतं, सूचना व शिफारशी त्यांच्या वैयक्तिक आहेत. हिंदुस्तान टाइम्स मराठी कोणत्याही प्रकारच्या गुंतवणुकीचा सल्ला देत नाही. त्यामुळं गुंतवणूक करण्याआधी आर्थिक सल्लागाराशी चर्चा करा.)

Whats_app_banner