पुढील बातमी

class="fa fa-bell">ठळक बातम्या:

assembly election results 2019 : विजयी उमेदवारांची संपूर्ण यादी

विधानसभा २०१९: पुणेकरांनो मत देण्यापूर्वी हा अहवाल नक्की वाचा

राज्यातील विधानसभेसाठी २८८ जागांवर झालेल्या निवडणुकीचे निकाल हाती आली आहेत. राज्यातील जनतेने महायुतीला सरकार स्थापनेचा मार्ग सुकर करणारा कौल दिला आहे. आता भाजप-शिवसेना यांच्यातील फॉर्म्युल्यावर सत्ता स्थापनेबाबतचे पुढील गणित अवलंबून असेल. भाजप-सेनेच्या महायुतीला २२० जागा मिळतील, असा दावा सत्ताधाऱ्यांकडून करण्यात आला होता. मात्र जनतेने त्यांच्या मनासारखा कौल दिलेला नाही. राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी सत्ताधाऱ्यांचा डाव उधळून लावल्याची चर्चा रंगत आहे. दुसरीकडे प्रचारात सर्वात मागे असलेल्या काँग्रेसनेही मागील विधानसभेतील आपला आकडा गाठण्यात यश मिळवले. त्यांनी मागील कामगिरीपर्यंत पोहचण्याची धमक दाखवली.

विजयी उमेदवारांची नावे पक्ष आणि मतदारसंघ 

 मुंबई
कुलाबा - राहुल नार्वेकर, भाजप
धारावी - वर्षा गायकवाड, काँग्रेस
भायखळा - यामिनी जाधव, शिवसेना
मलबार हिल - मंगलप्रभात लोढा, भाजप
माहिम - सदा सरवणकर, शिवसेना 
मुंबादेवी -अमिन पटेल, काँग्रेस
वडाळा - कालिदास कोळंबकर, काँग्रेस
वरळी - आदित्य ठाकरे, शिवसेना
शिवडी - अजय चौधरी, शिवसेना
सायन कोळीवाडा - कॅ. आर. तमिल सेल्वन, भाजप
अंधेरी पश्चिम - अमित साटम, भाजप
अंधेरी पूर्व - रमेश लटके, शिवसेना
अणुशक्ती नगर - नवाब मलिक, राष्ट्रवादी
कलिना - संजय पोतनीस, शिवसेना
कांदिवली पूर्व - अतुल भातखळकर, भाजप
कुर्ला - मंगेश कुडाळकर, शिवसेना
गोरेगाव - विद्या ठाकूर, भाजप
घाटकोपर पश्चिम - राम कदम, भाजप
घाटकोपर पूर्व - पराग शहा, भाजप
चांदिवली - दिलीप लांडे, शिवसेना
चारकोप - योगेश सागर, भाजप
चेंबूर - प्रकाश फातर्पेकर, शिवसेना
जोगेश्वरी पूर्व - रवींद्र वायकर, शिवसेना
दहिसर - मनिषा चौधरी, भाजप
दिंडोशी - सुनील प्रभू, शिवसेना
बोरीवली - सुनील राणे, भाजप
भांडुप पश्चिम - रमेश कोरगावकर, शिवसेना
मागाठणे - प्रकाश सुर्वे, शिवसेना
मानखुर्द शिवाजीनगर - अबू आझमी, सपा
मालाड पश्चिम - अस्लम शेख, काँग्रेस
मुलुंड - मिहीर कोटेचा, भाजप
वर्सोवा - डॉ. भारती लव्हेकर, भाजप
वांद्रे पश्चिम - आशिष शेलार, भाजप
वांद्रे पूर्व - झिशान सिद्दीकी, काँग्रेस
विक्रोळी - सुनील राऊत, शिवसेना
विले पार्ले - पराग अळवणी, भाजप 

ठाणे आणि कोकण

डहाणू - विनोद निकोले, सीपीआय
विक्रमगड - सुनील भुसारा, काँग्रेस
पालघर - श्रीनिवास वनगा, शिवसेना
बोईसर -राजेश पाटील, बविआ
नालासोपारा - क्षितीज ठाकूर, बविआ
वसई - हितेंद्र ठाकूर, बविआ

ठाणे
भिवंडी ग्रामीण - शांताराम मोरे, शिवसेना
भिवंडी पश्चिम - महेश चौघुले, भाजप
भिवंडी पूर्व - रईस शेख, सपा
शहापूर - दौलत दरोडा, राष्ट्रवादी
मुरबाड - किसन कथोरे, भाजप
अंबरनाथ - डॉ. बालाजी किणीकर, शिवसेना
उल्हासनगर - कुमार आयलानी, भाजप
कल्याण पूर्व - गणपत गायकवाड, भाजप
कल्याण पश्चिम - विश्वनाथ भोईर, शिवसेना
कल्याण ग्रामीण - प्रमोद (राजू) पाटील, मनसे
डोंबिवली - रवींद्र चव्हाण, भाजप
मुंब्रा-कळवा - जितेंद्र आव्हाड, राष्ट्रवादी
मीरा-भाईंदर - गीता जैन, अपक्ष
ओवळा-माजिवडा - प्रताप सरनाईक, शिवसेना
कोपरी पाचपाखाडी - एकनाथ शिंदे, शिवसेना
ठाणे - संजय केळकर, भाजप
ऐरोली - गणेश नाईक, भाजप
बेलापूर - मंदा म्हात्रे, भाजप

सिंधुदुर्ग
सावंतवाडी - दीपक केसरकर, शिवसेना
कुडाळ-मालवण - वैभव नाईक, शिवसेना
कणकवली-देवगड - नितेश राणे, भाजप

रत्नागिरी
राजापूर - राजन साळवी, शिवसेना
रत्नागिरी - उदय सामंत, शिवसेना
चिपळूण - शेखर निकम, राष्ट्रवादी
गुहागर - भास्कर जाधव, शिवसेना
दापोली - योगेश कदम, शिवसेना

रायगड
महाड - भरत गोगावले, शिवसेना
श्रीवर्धन - अदिती तटकरे, राष्ट्रवादी
अलिबाग - महेंद्र दळवी, शिवसेना
पेण - रवीशेठ पाटील, भाजप
उरण - महेश बाल्दी, अपक्ष
कर्जत - महेंद्र थोरवे, शिवसेना
पनवेल - प्रशांत ठाकूर

पश्चिम महाराष्ट्र

पुणे
आंबेगाव - दिलीप वळसे पाटील, राष्ट्रवादी
इंदापूर - दत्तात्रय भरणे, राष्ट्रवादी
कसबा - मुक्ता टिळक, भाजप
कोथरुड - चंद्रकांत पाटील, भाजप
खडकवासला - भिमराव तापकीर, भाजप
खेड-आळंदी - दिलीप मोहिते, राष्ट्रवादी
चिंचवड - लक्ष्मण जगताप, भाजप
जुन्नर - अतुल बेनके, राष्ट्रवादी
दौंड - राहुल कुल, भाजप
पर्वती - माधुरी मिसाळ, भाजप
पिंपरी - अण्णा बनसोडे, राष्ट्रवादी
पुणे छावणी - सुनील कांबळे, भाजप
पुरंदर - संजय जगताप, काँग्रेस
बारामती - अजित पवार, राष्ट्रवादी
भोर - संग्राम थोपटे, काँग्रेस
भोसरी - महेश लांडगे, भाजप
मावळ - सुनील शेळके, राष्ट्रवादी
वडगाव शेरी - सुनील टिंगरे, राष्ट्रवादी
शिरुर - अशोक पवार, राष्ट्रवादी
शिवाजीनगर - सिद्धार्थ शिरोळे, भाजप
हडपसर - चेतन तुपे, राष्ट्रवादी

कोल्हापूर
इचलकरंजी - प्रकाश आवाडे, अपक्ष
करवीर - पी एन पाटील, काँग्रेस
कागल - हसन मुश्रीफ, राष्ट्रवादी
कोल्हापूर उत्तर - चंद्रकांत जाधव, काँग्रेस
कोल्हापूर दक्षिण - ऋतुराज पाटील, काँग्रेस
चंदगड - राजेश नरसिंहराव पाटील, राष्ट्रवादी
राधानगरी - प्रकाश आबिटकर, शिवसेना
शिरोळ - राजेंद्र पाटील यड्रावकर, अपक्ष
हातकणंगले - राजू आवळे, काँग्रेस
शाहूवाडी - विनय कोरे, जनसुराज्य पक्ष

सांगली
इस्लामपूर - जयंत पाटील, राष्ट्रवादी
खानापूर - अनिल बाबर, शिवसेना
तासगांव-कवठे महांकाळ - सुमन पाटील, राष्ट्रवादी
पलुस-कडेगाव - विश्वजीत कदम, काँग्रेस
मिरज - डॉ.सुरेश खाडे, भाजप
शिराळा - मानसिंगराव नाईक, राष्ट्रवादी
सांगली - सुधीर गाडगीळ, भाजप
जत - विक्रमसिंह सावंत, काँग्रेस

सातारा
कराड उत्तर - बाळासाहेब पाटील, राष्ट्रवादी
कराड दक्षिण - पृथ्वीराज चव्हाण, काँग्रेस
कोरेगाव - महेश शिंदे, शिवसेना
पाटण - शंभूराजे देसाई, शिवसेना
फलटण - दीपक चव्हाण, राष्ट्रवादी
माण - जयकुमार गोरे, भाजप
वाई - मकरंद पाटील, राष्ट्रवादी
सातारा - शिवेंद्रराजे भोसले, भाजप

सोलापूर
अक्कलकोट - सचिन कल्याणशेट्टी, भाजप
करमाळा - संजय शिंदे अपक्ष
पंढरपूर - भारत भालके, राष्ट्रवादी
बार्शी - राजेंद्र राऊत, अपक्ष
माढा - बबन शिंदे, राष्ट्रवादी
माळशिरस -राम सातपुते, भाजप
मोहोळ - यशवंत माने, राष्ट्रवादी
सांगोला - शाहजी बापू पाटील, शिवसेना
सोलापूर दक्षिण - सुभाष देशमुख, भाजप
सोलापूर शहर उत्तर - विजयकुमार देशमुख, भाजप
सोलापूर शहर मध्य - प्रणिती शिंदे, काँग्रेस

अहमदनगर
अकोले - डॉ. किरण लहामटे, राष्ट्रवादी
अहमदनगर शहर - संग्राम जगताप, राष्ट्रवादी
कर्जत-जामखेड - रोहित पवार, राष्ट्रवादी
कोपरगाव - आशुतोष काळे, राष्ट्रवादी
नेवासा - शंकरराव गडाख, क्रांतीकारी शेतकरी पक्ष
राहुरी - प्राजक्त तनपुरे, राष्ट्रवादी
शिर्डी - राधाकृष्ण विखे पाटील, भाजप
शेवगाव - मोनिका राजळे, भाजप
श्रीगोंदा - बबनराव पाचपुते, भाजप
श्रीरामपूर - लहू कानडे, काँग्रेस
संगमनेर - बाळासाहेब थोरात, काँग्रेस
पारनेर - निलेश लंके, राष्ट्रवादी

नाशिक
इगतपुरी - हिरामन खोसकर, काँग्रेस
कळवण - नितीन पवार, राष्ट्रवादी; काँग्रेस
चांदवड - राहुल अहेर, भाजप
दिंडोरी - नरहरी झिरवाल, राष्ट्रवादी
देवळाली - सरोज अहिरे, राष्ट्रवादी
नांदगाव - सुहास कांदे, शिवसेना
नाशिक पश्चिम - सीमा हिरे, भाजप
नाशिक पूर्व - राहुल ढिकळे, भाजप
नाशिक मध्य - देवयानी फरांदे, भाजप
निफाड - दिलीपराव बनकर, राष्ट्रवादी
बागलाण - दिलीप बोरसे, भाजप
मालेगाव बाह्य - दादा भुसे, शिवसेना
मालेगाव मध्य - मोहम्मद इस्माईल अब्दुल खालिक, एमआयएम
येवला - छगन भुजबळ, राष्ट्रवादी
सिन्नर - माणिकराव कोकाटे, राष्ट्रवादी

धुळे
साक्री - मंजुळा गावित, अपक्ष
धुळे ग्रामीण - कुणालबाबा पाटील, काँग्रेस
धुळे शहर - शाह फारुक अन्वर, एमआयएम
शिंदखेडा - जयकुमार रावल, भाजप
शिरपूर - काशिराम पवार, भाजप

नंदुरबार
अक्कलकुवा - केसी पाडवी, काँग्रेस
शहादा - राजेश पाडवी, भाजप
नंदुरबार - विजयकुमार गावित, भाजप
नवापूर - शिरीषकुमार नाईक, काँग्रेस

जळगाव
अमळनेर - अनिल पाटील, राष्ट्रवादी
एरंडोल - चिमणराव पाटील, शिवसेना
चाळीसगाव - मंगेश चव्हाण, भाजप
चोपडा - लताबाई सोनावणे, शिवसेना
जळगाव ग्रामीण - गुलाबराव पाटील, शिवसेना
जळगाव शहर - सुरेश भोळे, भाजप
जामनेर - गिरीश महाजन, भाजप
पाचोरा - किशोर पाटील, शिवसेना
भुसावळ - संजय सावकारे, भाजप
मुक्ताईनगर - चंद्रकांत पाटील, अपक्ष
रावेर - शिरीष चौधरी, काँग्रेस

बुलडाणा (विदर्भ)
खामगाव - आकाश फुंडकर, भाजप
चिखली - श्वेता महाले, भाजप
जळगाव जामोद - संजय कुटे, भाजप
बुलडाणा - संजय गायकवाड, शिवसेना
मलकापूर - राजेश एकडे, काँग्रेस
मेहकर - संजय रायमुलकर, शिवसेना
सिंदखेडराजा - राजेंद्र शिंगणे, राष्ट्रवादी

अकोला
अकोट - प्रकाश भारसाकळे, भाजप
अकोला पश्चिम - गोवर्धन शर्मा, भाजप
अकोला पूर्व - रणधीर सावरकर, भाजप
बाळापूर - संग्राम गावंडे, राष्ट्रवादी
मूर्तिजापूर - हरीश पिंपळे, भाजप
बाळापूर - नितीन टाले, शिवसेना

वाशिम
कारंजा - राजेंद्र पाटनी, भाजप
रिसोड - अमित झनक, काँग्रेस
वाशिम - लखन मलिक, भाजप

अमरावती
अचलपूर - बच्चू कडू, प्रहार
अमरावती - सुलभा खोडके, काँग्रेस
तिवसा - यशोमती ठाकूर, काँग्रेस
दर्यापूर - बळवंत वानखडे, काँग्रेस
धामणगाव रेल्वे - प्रताप अडसड, भाजप
बडनेरा - रवी राणा, अपक्ष
मेळघाट - राजकुमार पटेल, प्रहार
मोर्शी - देवेंद्र भुयार, स्वाभिमानी पक्ष

वर्धा
आर्वी - दादाराव केचे, भाजप
देवळी - रणजीत कांबळे, काँग्रेस
हिंगणघाट -समीर कुणावार, भाजप
वर्धा - डॉ. पंकज भोयर, भाजप

नागपूर
काटोल - अनिल देशमुख, राष्ट्रवादी
सावनेर - सुनील केदार , काँग्रेस
हिंगणा - समीर मेघे, भाजप
उमरेड - राजू पारवे, काँग्रेस
नागपूर दक्षिण-पश्चिम - देवेंद्र फडणवीस, भाजप
नागपूर दक्षिण - मोहन मते, भाजप
नागपूर पूर्व - कृष्ण खोपडे, भाजप
नागपूर मध्य - विकास कुंभारे, भाजप
नागपूर पश्चिम - विकास ठाकरे, काँग्रेस
नागपूर उत्तर - नितीन राऊत, काँग्रेस
कामठी - टेकचंद सावरकर, भाजप
रामटेक - आशिष जयस्वाल, अपक्ष

चंद्रपूर

राजुरा - सुभाष धोटे, काँग्रेस
चंद्रपूर - किशोर जोरगेवार, अपक्ष
बल्लारपूर - सुधीर मुनगंटीवार, भाजप
ब्रह्मपुरी - विजय वडेट्टीवार, काँग्रेस
चिमूर - बंटी भांगडिया, भाजप
वरोरा - प्रतिभा धानोरकर, काँग्रेस
वणी - संजीव रेड्डी बोदकूरवार, भाजप
राळेगाव - अशोक उईके, भाजप

यवतमाळ

यवतमाळ - मदन येरावार, भाजप
दिग्रस - संजय राठोड, शिवसेना
आर्णी - संदीप धुर्वे, भाजप
पुसद - इंद्रनील नाईक, राष्ट्रवादी
उमरखेड - नामदेव ससाणे, भाजप
किनवट - भीमराव केराम, भाजप-शिवसंग्राम

जालना
पाथरी - सुरेश वरपुडकर, काँग्रेस
परतूर - बबनराव लोणीकर, भाजप
घनसावंगी - राजेश टोपे, राष्ट्रवादी
जालना - कैलाश गोरंट्याल, काँग्रेस
बदनापूर - नारायण कुचे, भाजप
भोकरदन - संतोष दानवे, भाजप
सिल्लोड - अब्दुल सत्तार, शिवसेना

औरंगाबाद

कन्नड - उदयसिंग राजपूर, शिवसेना
फुलंब्री - हरिभाऊ बागडे, भाजप
औरंगाबाद मध्य - प्रदीप जैयस्वाल, शिवसेना
औरंगाबाद पश्चिम - संजय शिरसाट, शिवसेना
औरंगाबाद पूर्व - अतुल सावे, भाजप
पैठण - संदीपान भुमरे, शिवसेना
गंगापूर - प्रशांत बंब, भाजप
वैजापूर - रमेश बोरनारे, शिवसेना
मालेगाव मध्य - मुफ्ती मोहम्मद इस्माईल, एमआयएम



 

 

 

भंडारा
तुमसर - राजू कारेमोरे, राष्ट्रवादी
भंडारा - नरेंद्र भोंडेकर, अपक्ष
साकोली - नाना पटोले, काँग्रेस

गोंदिया
अर्जुनी-मोरगाव - मनोहर चंद्रिकापुरे, राष्ट्रवादी
तिरोरा - विजय रहांगडले, भाजप
गोंदिया - विनोद अग्रवाल, अपक्ष
आमगाव - सहसराम कोरोटे, काँग्रेस

गडचिरोली
आरमोरी - कृष्ण गजबे, भाजप
गडचिरोली - देवराव होली, भाजप
अहेरी - धरमरावबाबा अत्राम, राष्ट्रवादी 

नांदेड
किनवट - भिमराव केराम, भाजप
देगलूर - रावसाहेब अंतापूरकर, काँग्रेस
नांदेड उत्तर - बालाजी कल्याणकर, शिवसेना
नांदेड दक्षिण - मोहनराव हंबर्डे, काँग्रेस
नायगाव - राजेश पवार, भाजप-रिपाई
भोकर - अशोक चव्हाण, काँग्रेस
मुखेड - डॉ. तुषार राठोड, भाजप
लोहा - शामसुंदर शिंदे, शेकाप
हदगाव - माधवराव पवार, काँग्रेस
वसमत - चंद्रकांत ऊर्फ राजू नवघरे, राष्ट्रवादी
कळमनुरी - संतोष बांगर, शिवसेना
हिंगोली - तानाजी मुटकुळे, भाजप
जिंतूर - मेघना बोर्डीकर, भाजप
परभणी - डॉ. राहुल पाटील, शिवसेना
गंगाखेड - रत्नाकर गुट्टे, रासप
 

लातूर
अहमदपूर - बाबासाहेब पाटील, राष्ट्रवादी
उदगीर - संजय बनसोडे, राष्ट्रवादी
औसा - अभिमन्यू पवार, भाजप
निलंगा - संभाजी पाटील निलंगेकर, भाजप
लातूर ग्रामीण - धीरज देशमुख, काँग्रेस
लातूर शहर - अमित देशमुख, काँग्रेस

बीड
गेवराई - लक्ष्मण पवार, भाजप
परळी - धनंजय मुंडे, राष्ट्रवादी
माजलगाव - प्रकाश सोळंके, राष्ट्रवादी
केज - नमिता मुंदडा, भाजप
बीड - संदीप क्षीरसागर, राष्ट्रवादी
आष्टी - बाळासाहेब आजबे, राष्ट्रवादी

उस्मानाबाद

उमरगा - ज्ञानराज चौगुले, शिवसेना
तुळजापूर - राणाजगजीतसिंह पाटील, भाजप
उस्मानाबाद - कैलास पाटील, शिवसेना
परांडा - तानाजी सावंत, सेना